Trường THCS và THPT Duy Tân nổi bật với chương trình đào tạo đa dạng và hiện đại
Bên cạnh đảm bảo chương trình chuẩn của Bộ GD&ĐT, trường THCS và THPT DUY TÂN tích hợp bổ sung, tăng cường các chương trình đào tạo khác biệt bao gồm: Chương trình Tiếng Anh, STEM, Công nghệ 4.0, Trải nghiệm thế giới thông minh... Các môn học được truyền tải thông qua các phương pháp đa dạng như: học tập kiến tạo, dạy học qua trải nghiệm, học tập qua dự án...