Trường THCS-THPT Duy Tân là một ngôi trường có chất lượng hàng đầu tại TP Hồ Chí Minh. Trường được thành lập từ năm 1997 và hiện đang nằm tại số 106 Nguyễn Giản Thanh, Phường 15, Quận 10, TP. Hồ Chí Minh. Đây là một ngôi trường học tập hiện đại, thân thiện, có nề nếp, kỷ luật, và chất lượng cao. Trường THCS-THPT Duy Tân đã đầu tư đúng mức để khẳng định uy tín trong giáo dục đào tạo tại thành phố này. Với sự đầu tư cơ sở vật chất tốt và hiện đại, như phòng học máy lạnh, phòng chức năng có tính ứng dụng cao, kết nối mạng internet, trường hướng đến việc xác định nhu cầu giáo dục ở bậc Trung học là nền tảng cho đại học. Trường cũng tổ chức nhiều sự kiện và hoạt động như câu lạc bộ tiếng Anh, hội thảo về pháp luật, và các khóa học quốc tế.
Ngoài ra, bạn có thể tham khảo các videos clip hướng dẫn học sinh bình luận văn học Bình Ngô Đại Cáo của Nguyễn Trãi qua phần trình bày của Thầy giáo Nguyễn Đình Đại trên trang youtube và trên trang web của nhà trường.
Những chương trình giáo dục đa dạng và toàn diện này chắc chắn sẽ góp phần định hình tương lai của học sinh, giúp họ trở thành công dân toàn cầu có trách nhiệm, có khả năng thích ứng và thành công trong mọi lĩnh vực họ chọn theo đuổi. Chi tiết
“Trong năm học tới đây, ngoài giờ học chính khóa, Trường THCS, THPT Duy Tân sẽ đẩy mạnh phong trào nghiên cứu khoa học dựa và các kiến thức học trên lớp, các em học sinh sẽ được khuyến khích thực tập, thực hành nghiên cứu về các đề tài mà các em yêu thích với sự hỗ trợ và hướng dẫn của các thầy cô...
Chi tiết